Kula da Batirin Babur

Wataƙila, ga wasu masu babur, ba haka bane6 volt baturin baburkawai karamin tushen wutar lantarki?Wane sirri yake da shi?Amma a zahiri, baturan babur suna da wasu sirrika.Idan mun san waɗannan sirrin da kyau, zai kasance da sauƙi a gare mu don inganta aikinsa da kuma tsawaita rayuwar baturi a gaba.Akasin haka, idan muka yi watsi da wanzuwar waɗannan asirin, baturin zai gaza da wuri.

Shin babban iko ne?

A'A!The6 volt baturin baburba shine babban tushen wutar lantarki na babur ba.Haƙiƙa shine kawai tushen wutar lantarki na babur.Babban tushen wutar lantarki na babur shine janareta.Idan babban tushen wutar lantarki ya lalata baturin, za a yi asarar wutar lantarki.Ya kamata a fara duba janareta da tsarin caji.

Shin busassun batura suna da electrolyte?

An raba babura zuwa busassun batura da batura na ruwa.Yawancin mahaya suna tunanin cewa busassun batura ba su da electrolyte.A gaskiya, wannan hasashe ba daidai ba ne.Ko wane nau'i ne na baturin gubar-acid, babban abin da ke cikinsa dole ne ya zama gubar.Kuma acid, sai kawai zai iya taka rawarsa.

Sai dai tsarin samar da busassun batura da batir mai ruwa ya bambanta.Lokacin da busassun batura suka bar masana'anta, an ƙara electrolyte a cikin batura, kuma ana buƙatar ƙara batir ɗin ruwa daga baya.

Bugu da kari, dole ne a ƙara matakin ruwa na electrolyte zuwa layin alama na sama lokacin shigar da baturin ruwa.Idan ya zarce ko ya yi ƙasa da ƙasa, zai shafi rayuwar batirin, kuma sabon baturin dole ne a bar shi tsawon rabin sa'a lokacin da aka fara amfani da shi a karon farko.Ana buƙatar yin caji.

Ƙaramin halin yanzu ko babban caji?

Lokacin cajin baturin babur 6 volt, shima yana da na musamman.Na farko, ƙarfin lantarki ba shi da sauƙi a daidaita shi da yawa yayin caji.Yi ƙoƙarin amfani da ɗan ƙaramin ruwa na dogon lokaci don caji.Abu na biyu, yayin aikin caji, batirin ruwa dole ne a rufe shi da ramukan iska.Yanayin ƙura, kuma yana buƙatar nisantar zafi da tushen wuta, in ba haka ba akwai haɗarin fashewa.

Tsawon rayuwar baturi?Rashin wutar lantarki da sauri?

Mai yiwuwa mahaya sun ci karo da al'amarin cewa sabon baturin da aka maye gurbin zai soke yayin amfani da baturin.Babban dalilin wannan al'amari a zahiri yana da alaƙa kai tsaye da wani sashe na tsarin cajin babur.

Mai daidaitawa ne.Idan mai gyara gyara ya ɗan lalace, jujjuyawar wutar lantarki na tsarin caji zai yi girma.Ƙarƙashin wannan ginin, baturin zai yi fama da asarar wuta da fiye da kima.Don haka, lokacin da baturin babur ɗin vole 6 ba ya dawwama Lokacin da abin ya faru, ya kamata a maye gurbin mai gyara gyara da yanke hukunci.


Lokacin aikawa: Mayu-31-2022